banner mai kai guda ɗaya

Umarnin don amfani, tsaftacewa, rarrabuwa da amfani da jita-jita na al'adun sel (2)

Rarraba jita-jita na Petri——

 

1. Dangane da amfani da jita-jita daban-daban na al'ada, ana iya raba su zuwa jita-jita na al'adun sel da al'adun ƙwayoyin cuta.

 

2. Ana iya raba shi cikin jita-jita na petri na filastik da gilashin petri jita-jita bisa ga kayan masana'anta daban-daban, amma yawancin jita-jita na petri da aka shigo da su da jita-jita na petri da za a iya zubar da su sune kayan filastik.

 

3. Dangane da nau'i daban-daban, ana iya raba su gaba ɗaya zuwa 35mm, 60mm da 90mm a diamita.150mm Petri tasa.

 

4. Dangane da bambancin rabuwa, ana iya raba shi zuwa 2 daban-daban na Petri, 3 daban-daban na Petri, da dai sauransu.

 

5. Kayan kayan abinci na al'ada sun kasu kashi biyu, galibi filastik da gilashi.Ana iya amfani da gilashin don kayan shuka, al'adun ƙananan ƙwayoyin cuta, da kuma al'adun ƙwararrun dabbobi.Kayan filastik na iya zama kayan polyethylene, wanda za'a iya amfani dashi sau ɗaya ko sau da yawa.Sun dace da gwajin gwaje-gwaje, rubutu, da ayyukan rabuwar ƙwayoyin cuta, kuma ana iya amfani da su don noman kayan shuka.

 

Me yasa abincin Petri ya juye a cikin al'adun lithographic--
1. A lokacin aiki, ana iya samun digon ruwa ko ƙwayoyin cuta a kan murfin petri.Al'adar juye-juye na iya hana faɗuwar ruwa ko ƙananan ƙwayoyin cuta a kan murfin daga faɗuwa a kan abincin petri.
2. A lokacin tsarin al'ada, ƙwayoyin cuta za su haifar da wasu metabolites masu cutarwa ga girma da haifuwa na kwayoyin cutar yayin tsarin haifuwa na rayuwa, saki zafi da zubar da ruwa.Idan ba a yi al'adar bakteriya ta juye ba, ɗigon ruwa zai faɗo cikin al'adar al'ada, yana shafar ci gaban mazauna.
3. Idan makasudin al'ada shine tattara ƙwayoyin ƙwayoyin cuta, kuma metabolites suna narkewa cikin sauƙi a cikin ruwa, al'adun jujjuyawar na iya sauƙaƙe tattarawa.
A lokacin al'adar, za a sami karin tururin ruwa a cikin tasa al'ada, kuma tururi na ruwa a kan murfin tasa zai haifar da ɗigon ruwa.Idan an sanya tasa al'ada a cikin matsayi mai kyau, ɗigon ruwa zai tarwatsa yankunan.Ta wannan hanyar, babban yanki na iya watse zuwa ƙananan yankuna da yawa, yana haifar da matsala mai yawa ga noma da kirga ƙwayoyin cuta.Idan an haifar da shi, al'adar al'ada tana kan saman kuma tasa yana ƙarƙashin murfin, kuma ruwan da aka zubar ba zai sauka a kan mulkin mallaka ba.
Kariya don amfani da jita-jita na Petri--
1. Bayan tsaftacewa da tsaftacewa kafin amfani da su, tsabtataccen abinci na al'ada yana da tasiri mai yawa akan aikin, wanda zai iya rinjayar pH na al'ada.Idan akwai wasu sinadarai, za su hana ci gaban kwayoyin cuta.
2. Sabbin jita-jita na al'ada da aka saya ya kamata a wanke da ruwan zafi da farko, sa'an nan kuma a nutsar da su a cikin 1% ko 2% hydrochloric acid bayani na tsawon sa'o'i da yawa don cire abubuwan alkaline kyauta, sa'an nan kuma wanke sau biyu tare da ruwa mai tsabta.
3. Don noma ƙwayoyin cuta, yi amfani da tururi mai ƙarfi (yawanci 6.8 * 10 Pa high matsa lamba tururi zuwa 5th power), bakara shi na 30min a 120 ℃, bushe shi a dakin da zafin jiki, ko amfani da bushe zafi don bakara, wato, saka. al'ada tasa a cikin tanda, sarrafa zafin jiki a 120 ℃ na 2h, sa'an nan kuma kashe kwayoyin hakora.
4. Za a iya amfani da jita-jita na al'ada da aka haifuwa kawai don inoculation da noma.

Me yasa abincin Petri ya juye a cikin al'adun lithographic--
1. A lokacin aiki, ana iya samun digon ruwa ko ƙwayoyin cuta a kan murfin petri.Al'adar juye-juye na iya hana faɗuwar ruwa ko ƙananan ƙwayoyin cuta a kan murfin daga faɗuwa a kan abincin petri.
2. A lokacin tsarin al'ada, ƙwayoyin cuta za su haifar da wasu metabolites masu cutarwa ga girma da haifuwa na kwayoyin cutar yayin tsarin haifuwa na rayuwa, saki zafi da zubar da ruwa.Idan ba a yi al'adar bakteriya ta juye ba, ɗigon ruwa zai faɗo cikin al'adar al'ada, yana shafar ci gaban mazauna.
3. Idan makasudin al'ada shine tattara ƙwayoyin ƙwayoyin cuta, kuma metabolites suna narkewa cikin sauƙi a cikin ruwa, al'adun jujjuyawar na iya sauƙaƙe tattarawa.
A lokacin al'adar, za a sami karin tururin ruwa a cikin tasa al'ada, kuma tururi na ruwa a kan murfin tasa zai haifar da ɗigon ruwa.Idan an sanya tasa al'ada a matsayi mai kyau, ɗigon ruwa zai tarwatsa yankunan.Ta wannan hanyar, babban yanki na iya tarwatse zuwa kananan yankuna da yawa, yana haifar da matsala ga noma da kirga ƙwayoyin cuta.Idan an haifar da shi, al'adar al'ada tana kan saman kuma tasa yana ƙarƙashin murfin, kuma ruwan da aka zubar ba zai sauka a kan mulkin mallaka ba.

 


Lokacin aikawa: Satumba-20-2022