banner mai kai guda ɗaya

Yadda za a zaɓi farantin PCR don abubuwan amfani da dakin gwaje-gwaje?

Yadda za a zaɓi farantin PCR don abubuwan amfani da dakin gwaje-gwaje?

Faranti na PCR yawanci ramuka 96 ne da ramuka 384, sai kuma 24-rami da rami 48.Kayan aikin PCR da aka yi amfani da shi da yanayin aikace-aikacen da ke ci gaba za su ƙayyade ko hukumar PCR ta dace da gwajin ku.Don haka, ta yaya za a zaɓi kwamitin PCR na kayan amfani da kayan aiki daidai?

1. Daban-daban siket iri ba su da wani siket allon da rashin kewaye bangarori.

Wannan nau'in farantin amsa za'a iya daidaita shi zuwa yawancin kayan aikin PCR da kayan aikin PCR na ainihi, amma bai dace da aikace-aikacen atomatik ba.

Farantin rabin rigar yana da gajerun gefuna a kusa da gefen farantin kuma yana ba da isasshen tallafi yayin canja wurin ruwa.Yawancin kayan aikin PCR da aka yi amfani da su suna amfani da faranti na rabin riga.

Kwamitin PCR mai cikakken riga yana da gefen gefen da ke rufe tsayin allon.Wannan nau'in jirgi ya dace da kayan aikin PCR tare da tsarin haɓakawa (wanda ke dacewa da aiki ta atomatik), kuma ana iya daidaita shi cikin aminci da daidaitacce.Cikakken siket kuma yana haɓaka ƙarfin injin, yana sa ya dace sosai don amfani da dandamali na robot a cikin aikin atomatik.

6

2. Daban-daban panel iri

Cikakken ƙirar panel ɗin yana da amfani ga yawancin kayan aikin PCR kuma ya dace don rufewa da sarrafawa.

Ƙirar ƙirar farantin gefen gefen yana da kyakkyawar daidaitawa ga wasu kayan aikin PCR (kamar kayan aikin Biosystems PCR), wanda ke taimakawa wajen daidaita ma'aunin zafi na zafi ba tare da buƙatar adaftar ba, yana tabbatar da kyakkyawar canja wurin zafi da ingantaccen sakamakon gwaji.

 

3. Launuka daban-daban na tube jiki

Faranti na PCR yawanci suna iya samar da nau'ikan nau'ikan launi daban-daban don sauƙaƙe bambance-bambancen gani da gano samfuran, musamman a cikin manyan gwaje-gwajen.Ko da yake launin filastik ba shi da wani tasiri akan haɓaka DNA, an fi ba da shawarar yin amfani da farar kayan amfani da filastik ko kayan marmari masu sanyi fiye da abubuwan da ake amfani da su na zahiri yayin saita yanayin ƙimar PCR na ainihin-lokaci don cimma tsinkaye mai hankali da ingantaccen gano haske.

 

4. Matsayi daban-daban na chamfer

Yanke kusurwa shine ɓataccen ɓangarorin PCR, wanda ya dogara da kayan aikin da za a daidaita.Ana iya samun chamfer a H1, H12 ko A12 na farantin ramuka 96, ko A24 na farantin rami 384.

5, tsarin ANSI/SBS

Don dacewa da nau'ikan ruwa mai sarrafa kansa daban-daban na tsarin sarrafa kayan aiki, kwamitin PCR ya kamata ya bi Ƙungiyar Matsayin Ƙasa ta Amurka (ANSI) da Society for Biological and Molecular Sciences (SBS), wanda yanzu ke da alaƙa da Laboratory Automation da Ƙungiyar Bincike (SLAS).Kwamitin da ya dace da ANSI/SBS yana da daidaitaccen girman, tsawo, matsayi na rami, da dai sauransu, wanda ke taimakawa wajen sarrafawa ta atomatik.

6. Tushen rami

Akwai gefen da aka ɗaga a kusa da ramin.Wannan zane zai iya taimakawa wajen hatimi tare da fim ɗin rufewa don hana ƙazanta.

7, Mark

Yawanci alama ce ta haruffa masu tasowa tare da farar ko baki rubutun hannu a launi na farko don kallo cikin sauƙi.

合1


Lokacin aikawa: Fabrairu-10-2023