banner mai kai guda ɗaya

Bambanci tsakanin faifan microscope da gilashin murfin

Bambanci tsakanin faifan microscope da gilashin murfin

载玻片22载玻片22

1. Hanyoyi daban-daban:

Zane-zane shine gilashin gilashi ko ma'adini da ake amfani da su don sanya abubuwa yayin kallon abubuwa tare da na'urar hangen nesa.Lokacin yin samfurori, sanya sassan tantanin halitta ko nama a kan faifan kuma sanya gilashin murfin akansa don kallo.Wani bakin bakin ciki na abu mai kama da gilashin da aka yi amfani da shi don samar da bambancin lokaci.

Gilashin murfin gilashin bakin ciki ne mai lebur na abu mai haske.Yawancin abu ana sanya shi tsakanin gilashin murfin da mafi girman faifan microscope.Ana sanya faifan microscope a kan dandali ko firam ɗin faifan microscope kuma yana ba da goyan bayan jiki ga abu da zamewa.Babban aikin gilashin murfin shine kiyaye ingantaccen samfuri lebur, kuma samfurin ruwa zai iya samar da kauri iri ɗaya don sauƙin dubawa a ƙarƙashin na'urar hangen nesa.

2. Siffai daban-daban:

Zamewar yana da rectangular, 76mm * 26mm a girman, kuma ya fi kauri;Gilashin murfin murabba'i ne, kuma girmansa shine 10mm * 10mm ko 20mm * 20mm, wanda shine ɗan ƙaramin bakin ciki.

盖玻片22

3. Wurare daban-daban:

Zamewar yana a ƙasa, wanda shine mai ɗaukar kayan da aka lura;

Gilashin murfin yawanci ana sanya shi akan faifan da aka sanya samfurin abin lura akan shi, musamman don sauƙaƙe dubawa da kuma guje wa haɗuwa tsakanin ruwa da ruwan tabarau na haƙiƙa, don guje wa gurɓataccen ruwan tabarau na haƙiƙa.Hakanan zai iya hana abubuwan da ke cikin iskar da ke sama yadda ya kamata su gurbata abubuwan da aka lura.

4. Hanyoyi daban-daban na tsaftacewa:

Gilashin murfin gabaɗaya abin zubarwa ne kuma baya buƙatar tsaftacewa.Yawancin nunin faifan gilashin ana tsaftace su da ruwa ko barasa.Idan akwai manyan buƙatun tsafta don kayan aiki, ana iya amfani da injin wanki na ultrasonic don tsaftacewa.

Gabaɗaya akwai nau'ikan nunin faifan gilashi guda biyu, ɗaya an yi shi da ma'adini, kuma abun da ke ciki ya cika ma'adini.Ɗayan gilashi ne mai tauri, wanda shine ultra-fari gilashi bayan taurin kuma yana iya jure yanayin zafi na digiri 200.Gilashin na yau da kullun ba shi da halayen watsa haske da juriya na zafin jiki.

Daga nan, a sauƙaƙe muna iya ganin cewa har yanzu akwai babban bambanci tsakanin zamewar da gilashin murfin.Dole ne mu bambanta su lokacin amfani da su kuma mu yi ƙoƙari kada mu yi kuskure


Lokacin aikawa: Janairu-13-2023