banner mai kai guda ɗaya

Za a iya sake amfani da bututun ultrafiltration centrifuge?Ga amsar

Bututun centrifuge bututu ne mai sauƙi wanda zai iya jure babban saurin juyawa da matsa lamba, kamar raba wasu samfuran da keɓance ruwan sama.Bututun ultrafiltration centrifuge yana da sassa biyu kama da bututun ciki da bututu na waje.Bututun ciki wani membrane ne mai nauyin nauyin kwayoyin halitta.A lokacin babban saurin centrifugation, waɗanda ke da ƙananan nauyin kwayoyin za su zubo cikin ƙananan bututu (watau bututu na waje), kuma waɗanda ke da nauyin ƙwayar ƙwayar cuta mafi girma za su kasance cikin tarko a cikin bututu na sama (watau bututu na ciki).Wannan shine ka'idar ultrafiltration kuma ana amfani dashi sau da yawa don tattara samfurori.

Ultrafiltration centrifuge tube yawanci za a iya amfani da ba tare da pretreatment, amma ga gina jiki samfurin aiki, musamman ga tsarma furotin mafita (<10ug / ml), da dawo da kudi na maida hankali tare da ultrafiltration membranes ne sau da yawa ba adadi.Kodayake kayan PES suna rage tallan da ba takamaiman ba, wasu sunadaran, musamman lokacin da suke tsarma, na iya samun matsala.Matsayin ɗaurin da ba na musamman ya bambanta da tsarin sunadaran mutum ɗaya.Sunadaran da ke ƙunshe da wuraren caji ko hydrophobic suna da yuwuwar ɗaure ba tare da juyowa ba zuwa saman daban-daban.Pretreatment pretreatment Passivation a saman ultrafiltration centrifuge tube iya rage asarar gina jiki adsorption a kan membrane surface.A mafi yawan lokuta, pretreatment na ginshiƙi kafin a mayar da hankali a kan tsarma furotin bayani zai iya inganta dawo da kudi, domin bayani zai iya cika da m gina jiki adsorption shafukan fallasa a kan membrane da surface.Hanyar wucewa ita ce a jiƙa ginshiƙi tare da ƙarar mafi girma na maganin wucewa na fiye da awa 1, wanke ginshiƙi da kyau da ruwa mai tsabta, sa'an nan kuma a sanya shi sau ɗaya tare da ruwa mai narkewa don cire gaba ɗaya maganin wucewa wanda zai iya kasancewa a kan fim din. .Yi hankali kada a bar fim ɗin ya bushe bayan wucewa.Idan ana so a yi amfani da shi daga baya, kuna buƙatar ƙara ruwa mai tsabta mai tsabta don kiyaye fim ɗin.

Ultrafiltration centrifuge bututu ba yawanci ba za a iya haifuwa da sake amfani da su.Tun da farashin bututu guda ɗaya ba shi da arha, mutane da yawa suna ƙoƙari su sake amfani da shi - ƙwarewar ita ce tsaftace fuskar membrane tare da ruwa mai tsafta sau da yawa da kuma sanya shi sau ɗaya ko sau biyu.Ƙananan bututun da za a iya jujjuya shi a baya za'a iya nutsar da shi a cikin ruwa mai tsabta sannan kuma a sanya shi a baya don ƙarin lokuta, wanda zai fi kyau.Ana iya amfani da shi don samfurin iri ɗaya akai-akai, kuma ana iya jiƙa shi a cikin ruwa mai tsabta lokacin da ba a yi amfani da shi ba, amma za a hana kamuwa da cutar kwayan cuta.Kada a haɗa samfurori daban-daban.Wasu mutane sun ce jiƙa a cikin barasa 20% da 1n NaOH (sodium hydroxide) na iya hana haɓakar ƙwayoyin cuta da hana bushewa.Muddin ultrafiltration membrane ya mamaye ruwa, ba za a iya barin shi ya bushe ba.Duk da haka, wasu sun ce zai lalata tsarin membrane.A kowane hali, masana'antun gabaɗaya ba sa goyan bayan sake amfani da su.Yin amfani da maimaituwa zai toshe girman rami mai tacewa, har ma yana haifar da zubar ruwa, wanda zai shafi sakamakon gwaji.

 


Lokacin aikawa: Satumba-05-2022